สพป.กลนคร เขต 1 จัดประชุมพัฒนาบุคลากรด้านระบบสารสนเทศเพื่อการจัดการศึกษา
.
วันที่ 30 พฤษภาคม 2567 ดร.สท้าน วารี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 1 มอบหมายให้ นางสาวรัญญ์สิรินทร์ ธีราภัทรคุณางกูร รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 1 เป็นประธานเปิดการประชุมพัฒนาบุคลากรด้านระบบสารสนเทศเพื่อการจัดการศึกษา วางแผนและสนับสนุนงบประมาณ ปีการศึกษา 2567 โดยมี นางสาววารุณี บารมี ผู้อำนวยการกลุ่มนโยบายและแผน กล่าวรายงาน ณ ห้องประชุมพระญาณเวที อาคารอำนวยการ ชั้น 3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 1 อำเภอเมืองสกลนคร จังหวัดสกลนคร
.
การประชุมพัฒนาบุคลากรด้านระบบสารสนเทศเพื่อการจัดการศึกษา วางแผนและสนับสนุนงบประมาณ ในครั้งนี้ เพื่อส่งเสริมบทบาทและภารกิจของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 1 ตามนโยบายของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน พัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านการบริหารจัดการข้อมูลสารสนเทศและนำมาประยุกต์ใช้ในสถานศึกษาอย่างมีประสิทธิภาพ เกิดประโยชน์สูงสุด และเพื่อให้การปฏิบัติงานเป็นไปตามระเบียบกระทรวงศึกษาธิการ ว่าด้วยการบริหารข้อมูลสารสนเทศด้านการศึกษา พ.ศ. 2554 โดยมีผู้เข้าร่วมประชุมแบ่งเป็น 2 รุ่น รุ่นที่ 1 อบรมในภาคเช้า ได้แก่ อำเภอเมืองสกลนคร อำเภอเต่างอย และอำเภอโคกศรีสุพรรณ รุ่นที่ 2 อบรมในภาคบ่าย ได้แก่ อำเภอกุสุมาลย์ อำเภอโพนนาแก้ว อำเภอกุดบาก และอำเภอภูพาน โดยได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรจากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 3.
.
ภาพโดย กลุ่มนโยบายและแผน
ข่าวโดย งานประชาสัมพันธ์
ภาพทั้งหมด https://photos.app.goo.gl/rZeYgvJADGBerWAW7
![](https://www.sakonarea1.go.th/new2024/wp-content/uploads/2024/07/444483291_946579437266600_6315989693204054189_n.jpg)
![](https://www.sakonarea1.go.th/new2024/wp-content/uploads/2024/07/444486409_946579403933270_1975871231919862019_n.jpg)
![](https://www.sakonarea1.go.th/new2024/wp-content/uploads/2024/07/445455452_946579377266606_2464496225336881612_n.jpg)
![](https://www.sakonarea1.go.th/new2024/wp-content/uploads/2024/07/444486182_946579347266609_4241476529035619289_n.jpg)
![](https://www.sakonarea1.go.th/new2024/wp-content/uploads/2024/07/444482909_946579317266612_877685978871180771_n.jpg)
![](https://www.sakonarea1.go.th/new2024/wp-content/uploads/2024/07/445507952_946579287266615_8722549893034673199_n.jpg)
![](https://www.sakonarea1.go.th/new2024/wp-content/uploads/2024/07/444759718_946579257266618_8161507893619643600_n.jpg)
![](https://www.sakonarea1.go.th/new2024/wp-content/uploads/2024/07/444485938_946579213933289_7139581418742175363_n.jpg)
![](https://www.sakonarea1.go.th/new2024/wp-content/uploads/2024/07/444482975_946579170599960_898155105538161223_n.jpg)
![](https://www.sakonarea1.go.th/new2024/wp-content/uploads/2024/07/445550335_946579190599958_9142790209568515417_n.jpg)
![](https://www.sakonarea1.go.th/new2024/wp-content/uploads/2024/07/441884671_946578897266654_1625826350002564209_n.jpg)
![](https://www.sakonarea1.go.th/new2024/wp-content/uploads/2024/07/444490002_946578773933333_5714128833654405932_n-1024x1024.jpg)